Tình cờ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Tình cờ

Chào mấy bạn đã dến Forum Tình cờ

Trang ChínhPortalliGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

thien long bat bo

Go down 
Tác giảThông điệp
anhkiet007
Đang ở Địa Ngục
Đang ở Địa Ngục
anhkiet007

thien long bat bo Empty
Bài gửiTiêu đề: thien long bat bo   thien long bat bo Icon_minitimeSat Jul 14, 2007 10:43 am

Ai chơi TLBB cũng đều đúc rút được kinh nghiệm của mình, và có những khám phá mà nhìu khi rất ít người bít tới. Mình mong mọi người chia sẻ chút ít pí mật hẽm.
Mình mới chơi TLBB kô lâu và thực sự thấy TLBB rất hay, mình có thể tìm tòi, học hỏi được nhìu thứ lém.
Xin đưa ra chút pí mật của mình:

- Tại Lạc Dương, tọa độ 252 108, bạn sẽ tìm thấy Hà Sinh Phú. Ông nì bán các mặt hàng giống như Hà Sinh Tài nhưng sau một thời gian ngắn khi đã bị mua hết là các mặt hàng lại có đầy đủ. Có rất nhìu mặt hàng mọi người cần như Bồ Hoàng, Bạch Anh, Tỳ Bà, Xuyên Bối, Nguyên Hồ... (để làm nhiệm vụ ở Mộ Uyển Thanh). Kô còn cảnh bọn gian thương nhanh tay mua hết hàng ở Hà Sinh Tài rùi bán ra ngoài chợ với giá cắt cổ 5 cái 1v (hoặc 2v) nữa.
Tại đây, bạn cũng có thể tìm thấy Vệ Tiên Sinh để mở thùng đồ của mình.

- Tại Lạc Dương, tọa độ 200 104, gặp Chương Đôn để xem điểm tích lũy của mình.
Hihi, mình cũng hông bít điểm tích lũy để làm j cả, do đâu mà có. Ai bít chỉ dùm nha.

- Tại Đảo Huyền Vũ (gặp Vân Hàm Nhi tọa độ 184 156 ở Lạc Dương để tới đảo), khi bắt trân thú, bạn chú ý tới kỹ năng của trân thú bắt được (xem bằng cách ấn Alt + X rùi nhìn vào bảng sẽ thấy). Vì nhìu khi bạn có thể bắt được trân thú có nhìu kỹ năng hay. Đôi khi bạn thấy có những trân thú màu sắc kô giống bình thường. Đó là những trân thú đã biến dị. Để bắt được nó, bạn phải mất công đợi một chút khi bắt vì nó thỉnh thoảng mới xuất hiện thui.

- Mỗi môn phái có những địa điểm đến kô có trên bản đồ:
Môn Võ Đang: Đến Linh Tính Phong (gặp Lâm Linh Tố ở Võ Đang)
Môn Thiên Long: Đến Chân Tháp (gặp Bản Tướng ở Thiên Long)
Các môn phái khác mình chưa chơi chưa bít. Mọi người bổ sung nha ^^
http://chuyenthegian.yourme.net/index.htm
anhkiet007
Đang ở Địa Ngục
Đang ở Địa Ngục
anhkiet007

thien long bat bo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: thien long bat bo   thien long bat bo Icon_minitimeSat Jul 14, 2007 10:43 am

1. Bạn không chỉ mua được những nguyên liệu như Bồ Hoàng, Bạch Anh, Tỳ Bà, Xuyên Bối, Nguyên Hồ... ở Lạc Dương mà bạn còn có thể đến Tô Châu (90-177) gặp Trương Tiến Bảo để mua
2.Điểm tích lũy có được khi bạn làm nv sự kiện Tặc Binh Xâm Nhập
--> chi tiết :http://tl.gate.vn/Thong-tin/Nhiem-vu...binh-xam-nhap/
Điểm tích lũy hiện nay mình chỉ biết là để đổi 1 cái danh hiệu -- ngoài ra không rõ còn tác dụng khác không !!^___^
3.Thú Biến Dị đánh được ở trên đảo Huyền Vũ không phải là đôi khi nó xuất hiện mà hoàn toàn là hên xui (bạn có thể đánh cả ngày mà không ra nhưng cũng có thể ra ngay từ con đầu tiên )chờ cang thêm mất công !!mang thú con đi sinh sản là được con biến dị rồi !!
4. Mỗi môn phái đều có 1 phụ bản --- phụ bản này để làm nv Sư môn ... người ngoài môn phài không cần biết để làm gì !!
anhkiet007
Đang ở Địa Ngục
Đang ở Địa Ngục
anhkiet007

thien long bat bo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: thien long bat bo   thien long bat bo Icon_minitimeSat Jul 14, 2007 11:03 am

Sau khi khảo sát test thử TLBB + Tham khảo trang web về các skill mình rút ra đc kinh nghiệm sử dụng vũ khí cho các phái ( các bạn đã bik thì thông cảm nhé )
Thiếu Lâm : Thương bổng
Minh Giáo : Thương + Đại Đao ( cái nhìn như dao phay có cán dài ấy )
Cái Bang : Thương bổng + Đại Đao lun
Võ Đang : Vũ khí đơn ngắn hay đôi ngắn ( Kiếm , wạt , song kiếm v.v..)
Nga My : như trên
Thiên Long : Song hoàn + Quạt ( TL cầm quạt là bảnh nhất rồi Như công tử Bạc Liêu ấy )
Tinh Túc : Vũ khí đơn + đôi ngắn
Thiên Sơn : sát thủ mà phải cầm song hoàn or quạt ( Ức quá !!! )
Tiêu Dao : Song hoàn or quạt
Lưu ý : Những cái tui nói trên ko chỉ cầm cho đẹp mà là công hiệu rất lớn , khi bạn học đc skill đầu BK 3 có thể tăng 55% sát thương cho những vũ khí skill này hỗ trợ . Bạn có thể tham khảo tại www.tl.gate.vn
Thx for readin' ^0^
Sponsored content

thien long bat bo Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: thien long bat bo   thien long bat bo Icon_minitime

thien long bat bo
Trang 1 trong tổng số 1 trang